Hội thao cán bộ quản lý bậc tiểu học lần thứ 2 – năm 2016
Lượt xem:
Trong các ngày 8-10/1, tại huyện Đắk Mil, Sở Giáo dục-Đào tạo đã tổ chức Hội thao cán bộ quản lý bậc tiểu học tỉnh lần thứ 2-năm 2016, thu hút 130 vận động viên đến từ 9 đội tham gia tranh tài ở hai môn: bóng đá nam và cầu lông.
Kết quả, môn bóng đá nam: Giải nhất thuộc về đội huyện Đắk Glong, giải nhì là đội huyện Tuy Đức, đồng giải ba là các đội Sở GD-ĐT và huyện Đắk R’lấp.
Môn cầu lông, giải nhất đơn nam thuộc về Lường Xuân Thành (Đắk Mil); giải nhất đôi nam là Lê Hữu Thắng và Nguyễn Hải Lý (Đắk Mil); giải nhất đôi nam-nữ là Lường Xuân Thành và Nguyễn Thị Bích Thủy (Đắk Mil).
Hội thao được tổ chức thường niên, là dịp để đội ngũ cán bộ quản lý bậc tiểu học có điều kiện giao lưu, rèn luyện sức khỏe.